Maɓallai Maɓalli da Kariya don kiyaye na'ura mai ɗaukar hoto

Maɓallin Maɓalli:
Yanzu bari muyi magana game da ilimin da ya dace na mahimman sassan na'urar dosing.Ina fata raba mu zai iya ba ku damar fahimtar na'ura mai ƙididdigewa.

Menene mahimman sassan na'urar maganin?
Na'urar dosing ɗin ta ƙunshi naúrar aunawa, trolley, na'urar isar da jakar ɗinki, tsarin pneumatic, tsarin cire ƙura, kayan sarrafa marufi, da sauransu. , yankan na'urar, sikelin jiki, jakar clamping na'urar, goyon baya, lantarki iko na'urar, da dai sauransu.

Wurin ajiya shine kwandon ajiya, wanda ake amfani dashi don ajiyar kayan kuma yana ba da kwararar kayan kusan iri ɗaya;Ƙofar tana a kasan kwandon ajiya kuma ana amfani da ita don rufe kayan a cikin kwandon ajiya idan akwai kayan aiki ko gazawa;Na'urar yankan kayan ta ƙunshi hopper na kayan abu, ƙofa mai yankan kayan, nau'in pneumatic, bawul ɗin gyarawa, da sauransu yana ba da sauri, jinkirin da ciyarwa yayin aikin aunawa.

Za'a iya daidaita kayan aiki na sauri da jinkirin ciyarwa daban, don tabbatar da cewa ma'auni na ma'auni na yau da kullum ya dace da bukatun ma'auni da sauri;Ayyukan bawul ɗin gyaran iska shine daidaita bambancin matsa lamba a cikin tsarin yayin aunawa;Jikin sikelin ya ƙunshi guga mai auna, tallafi mai ɗaukar nauyi da firikwensin auna don kammala canji daga nauyi zuwa siginar lantarki da watsa shi zuwa sashin sarrafawa;

Na'urar manne jakar ta ƙunshi na'urar ɗaure jaka da abubuwa masu huhu.Ana amfani da shi don matsa jakar marufi kuma a bar duk kayan da aka auna a cikin jakar marufi;Na'urar sarrafa wutar lantarki ta ƙunshi mai sarrafa nuni, kayan aikin lantarki da majalisar sarrafawa.Ana amfani da shi don sarrafa tsarin da kuma sa tsarin duka yayi aiki daidai bisa ga tsarin da aka saita.

Bambancin kewayo da ma'anar:

Tare da ci gaba da haɓaka fasahar samarwa, akwai ƙarin nau'ikan ma'auni na marufi.Ko kayan granular, kayan foda ko kayan ruwa, ana iya haɗa shi tare da ma'aunin marufi tare da ayyuka masu dacewa.Kamar yadda ma'auni na kowane jaka na kayan daban-daban ya bambanta, ana iya raba na'urar dosing zuwa ma'auni na yau da kullum, ma'auni na matsakaici da ƙananan ma'auni bisa ga ma'auni.

Ma'aunin nauyi shine 50kg kuma kewayon awo shine 20 ~ 50kg.Ma'aunin marufi mai ƙididdigewa shine ma'aunin marufi akai-akai.Girman jakar marufi na 20 ~ 50kg yana da matsakaici, wanda ya dace don tarawa da sufuri.Don haka, ana amfani da wannan na'ura mai ƙididdigewa.Na'ura mai ƙididdigewa tare da ƙimar ƙimar 25kg da kewayon 5 ~ 25kg ana kiran ma'aunin marufi matsakaici.Ana amfani da na'ura mai ƙididdigewa don amfani da mazauna, wanda ya dace da ɗauka kuma yana da amfani mai yawa.

Gabaɗaya, na'ura mai ƙididdigewa mai ƙima mai ƙima na 5kg da kewayon 1 ~ 5kg an ƙirƙira shi azaman ƙaramin na'ura mai ƙididdigewa.Ana amfani da na'ura mai ƙididdigewa don tattara hatsi da abinci ga mazauna, kuma ana amfani da masana'antun ciyarwa da masana'antar harhada magunguna don marufi na bitamin, ma'adanai, magunguna da sauran abubuwan ƙari.Saboda ƙananan marufi da ƙananan ƙimar kuskuren da aka halatta.

Dangane da fom ɗin shigarwa, injin dosing ya kasu kashi ƙayyadadden nau'in nau'in nau'in hannu da nau'in wayar hannu.Na'ura mai ƙididdigewa da aka yi amfani da ita a cikin hatsi da tsire-tsire masu samar da abinci yawanci ana gyara su kuma an shigar da su kai tsaye a cikin tsarin sarrafawa;Na'ura mai ƙididdigewa mai ƙididdigewa da ake amfani da shi a cikin wuraren ajiyar hatsi da wharfs yawanci suna wayar hannu, matsayi na amfani ba a daidaita shi ba, ana buƙatar motsi don dacewa da sassauƙa, daidaiton ma'auni da marufi yana da girma, tsayayye kuma abin dogara.

Idan ma'aunin marufi ya gaza, da farko bincika dalilin gazawar.Idan kuskure ne mai sauƙi, ana iya sarrafa shi kai tsaye.Idan laifin yana da matsala, ana ba da shawarar tuntuɓar masana'anta don kulawa ko nemo ƙwararrun masu fasaha don kulawa.Kada ku yi ma'amala da shi da kanku don guje wa gazawar ta biyu.

Kariya don kulawa:
Injin dosing yana kawo dacewa ga aikinmu, amma yana buƙatar kulawa da hankali yayin aiwatar da amfani.Don haka, menene ya kamata a ba da kulawa ta musamman yayin kulawa?Babu shakka, ta hanyar ƙware waɗannan kawai, za mu iya yin mafi kyawun matsayin ma'aunin marufi.
Lokacin amfani da ma'aunin tattarawa, kula da sarrafa nauyin aikin sa don guje wa wuce gona da iri da lalacewar firikwensin.Bayan maye gurbin kayan aiki ko firikwensin, daidaita ma'auni idan akwai yanayi na musamman.Bugu da ƙari, duk sassan ma'auni za a tsaftace kuma a duba su akai-akai don tabbatar da cewa komai ya kasance na al'ada da kuma tsaftace kayan aiki.

Kafin farawa, kula da samar da wutar lantarki mai dacewa da kwanciyar hankali don injin dosing kuma tabbatar da kyakkyawan ƙasa.Ya kamata a lura da cewa ya kamata a canza man fetur na motar motsa jiki bayan 2000 hours na aiki, sa'an nan kuma kowane 6000 hours.Bugu da kari, idan aka yi amfani da walda tabo don kiyayewa a ciki ko kusa da sikelin jiki, ya kamata a lura cewa firikwensin da layin rike walda ba zai iya samar da madauki na yanzu ba.

Don tabbatar da cewa kayan aiki koyaushe suna kula da yanayin aiki mai kyau da kwanciyar hankali, muna buƙatar tabbatar da cewa dandamalin tallafi a ƙarƙashin madaidaicin marufi yana kiyaye isasshen kwanciyar hankali,

labarai

kuma ba a yarda a haɗa jikin sikelin kai tsaye tare da kayan aikin jijjiga ba.Yayin aiki, ciyarwar zata kasance iri ɗaya don tabbatar da uniform, kwanciyar hankali da isasshen ciyarwa.Bayan an gama aikin na'ura, za a tsaftace wurin cikin lokaci kuma za a duba ko ana buƙatar ƙara man mai a cikin injin ɗin.

A duk tsawon lokacin amfani, ya kamata ma'aikata su kula sosai kuma su lura da ko akwai wata matsala mara kyau a ma'aunin marufi.Idan an sami wata matsala, za a magance ta cikin lokaci don hana matsalar tabarbarewa, ta shafi samar da na'ura na yau da kullun da kuma haifar da asara a gare mu.


Lokacin aikawa: Feb-10-2022